Đồng chí Nguyễn Kim Diện, Bí thư Huyện ủy Kim Thành từ trần

THỨ TƯ, 28/07/2021 15:56:29

Đồng chí Nguyễn Kim Diện, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Kim Thành đã từ trần hồi 7 giờ 05 ngày 28.7.2021 tại gia đình do mắc bệnh hiểm nghèo, hưởng thọ 52 tuổi.


Đồng chí Nguyễn Kim Diện
Thông tin này vừa được Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ huyện Kim Thành, Ban lễ tang và gia đình thông báo.

Đồng chí Nguyễn Kim Diện quê ở xã Kim Xuyên, huyện Kim Thành, tỉnh Hải Dương; trú quán tại số nhà 21B, phố Ỷ Lan, khu 7, phường Ngọc Châu, TP Hải Dương, tỉnh Hải Dương.

Lễ viếng đồng chí Nguyễn Kim Diện bắt đầu từ 9 giờ 30 ngày 29.7.2021 (tức ngày 20 tháng 6 năm Tân Sửu) tại Nhà tang lễ TP Hải Dương, số 6B, đường Tuệ Tĩnh, phường Nguyễn Trãi, TP Hải Dương.

Lễ truy điệu được cử hành vào hồi 7 giờ ngày 30.7.2021 (tức ngày 21 tháng 6 năm Tân Sửu) tại Nhà tang lễ TP Hải Dương.

Lễ an táng được tổ chức vào hồi 14 giờ ngày 30.7.2021 (tức ngày 21 tháng 6 năm Tân Sửu) tại nghĩa trang quê nhà ở thôn Thiện Đáp, xã Kim Xuyên (Kim Thành).

Theo thông báo, Ban lễ tang và gia đình đã chuẩn bị vòng hoa phục vụ Lễ viếng, đề nghị các đoàn viếng không mang vòng hoa, chỉ chuẩn bị băng tang. Do tình hình dịch Covid-19 đang diễn biến phức tạp, Ban lễ tang và gia đình đề nghị các tập thể, cá nhân đến viếng thực hiện tốt các quy định phòng chống dịch.
 
 
Đồng chí Nguyễn Kim Diện sinh ngày 30.5.1970, tại xã Kim Xuyên (Kim Thành). Đồng chí từng tốt nghiệp Đại học Công đoàn, có học vị tiến sĩ kinh tế, bằng cao cấp lý luận chính trị.

Từ tháng 6 năm 1990 đến tháng 1 năm 1994, đồng chí là công nhân Xí nghiệp May xuất khẩu Hưng Yên.

Từ tháng 2 năm 1994 đến tháng 5 năm 1996, đồng chí là cán bộ Liên đoàn Lao động tỉnh Hải Hưng.

Từ tháng 6 năm 1996 đến tháng 8 năm 1997, đồng chí là Học viên lớp công nhân ưu tú Trường Đại học Công đoàn.

Từ tháng 9 năm 1997 đến tháng 6 năm 2001, đồng chí là sinh viên Khoa Quản trị kinh doanh, Trường Đại học Công đoàn.

Đồng chí được kết nạp Đảng ngày 23.9.1999.

Từ tháng 7 năm 2001 đến tháng 2 năm 2002, đồng chí chờ phân công công tác từ Trường Đại học Công đoàn về Ban Tổ chức chính quyền tỉnh (Sở Nội vụ tỉnh).

Từ tháng 3 năm 2002 đến tháng 12 năm 2014, đồng chí là chuyên viên Phòng Xây dựng chính quyền, Thanh tra viên Thanh tra Sở, Phó Trưởng phòng, Trưởng phòng Đào tạo - Bồi dưỡng Sở Nội vụ.

Từ tháng 1 năm 2015 đến tháng 11 năm 2016, đồng chí là Phó Giám đốc Sở Nội vụ tỉnh Hải Dương.

Từ tháng 12 năm 2016 đến tháng 6 năm 2018, đồng chí là Ủy viên Hội đồng Trung ương, Bí thư Đảng đoàn, Bí thư Chi bộ, Chủ tịch Liên hiệp Các hội khoa học và kỹ thuật tỉnh Hải Dương.

Từ tháng 7 năm 2018 đến tháng 5 năm 2020, đồng chí là Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Kim Thành.

Từ tháng 6 năm 2020 đến tháng 9 năm 2020, đồng chí là Bí thư Huyện ủy Kim Thành.
Từ tháng 10 năm 2020 đến tháng 5 năm 2021, đồng chí là Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Kim Thành.

Từ tháng 6 năm 2021 đến nay, đồng chí là Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Kim Thành.

Trong quá trình công tác, đồng chí đã được trao tặng Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ, Chiến sỹ thi đua cấp tỉnh.